![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjtkLmC5jynQdjV5ioERvI_tHmzIabIBlcjbJ297_OCYiOsoZMNUZtG9gDPUQLqUwUPRWNgqjCzcXz5XJnxjMGwQ0UQILHcdMKnXvdhx64qgaNNliN5h-UiLcQycUENOrv8-5_lbAtIwO4eyCXOmlkrnhowJn62V_-ecudzuKbrT6BhlOxSOLgQpIsC/s16000/%E0%B8%97%E0%B8%A7%E0%B8%B5%E0%B8%98%E0%B8%B28.jpg)
เมื่อวันที่ 25 ก.พ.
นายทองปาน แวงโสธรณ์ อดีตผู้อำนวยการโรงเรียนทวีธาภิเศก พร้อมด้วยนายศรีธรรม ราชแก้ว ปลัดจังหวัดสุพรรณบุรี ในฐานะศิษย์เก่าโรงเรียนทวีธาภิเศก นำคณะศิษย์เก่าทวีธาภิเศก พาครูเก่ากว่า 100 คน เยือนสุพรรณฯ ถิ่นคนกันเอง เติมรอยยิ้ม เพิ่มความสุขให้คุณครู ระหว่างวันที่ 25-26 ก.พ. 66 โดยร่วมกันแสดงมุทิตาจิตครูเกษียณ โดยมี นายสรชัด สุจิตต์ ส.ส.สุพรรณบุรี เขต 1 พรรคชาติไทยพัฒนา ร่วมให้กันต้อนรับ นำคณะนมัสการหลวงพ่อโต วัดป่าเลไลยก์วรวิหาร ไหว้ศาลเจ้าพ่อหลักเมือง อุทยานมังกรสวรรค์ ชมศูนย์เรียนรู้นาเฮียใช้ เที่ยววัดแค วัดเก่าแก่ วรรณคดีขุนช้างขุนแผน ฯลฯ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiLVy9IA3qYHKDKx1PDn9D9UwAYZyGVN20RL696hkbGsU09K5LaLtthqwwQ677VtkBztYLvHQg-l6YmVXxB3XDy8-Iqfgx-cflMhHqB64S3omdGxweRfDc3Sn66fq4__f-5tlw9I02xPE1Al4EtjcC2SSMAqm984U1ziTa8uD3hbcbyPP8aWINFM1xE/s16000/%E0%B8%97%E0%B8%A7%E0%B8%B5%E0%B8%98%E0%B8%B23.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgU0rPGzjOTdDb0kRKowc75BjMo-PwKTX1VbXu-0i5bzqFhCRUVcT5jAeWZIAqfRauO3cbA7j56k7fvPk4-9WXjiiweXvh933IULIJ7v4zwFX6WEten7w-MgZ7cUile5E8C6sj5dY9Jv7xfrf2Zg2wxMntaSRd8hdumZsVP6jomQ8udYWhfseMRFTAM/s16000/%E0%B8%97%E0%B8%A7%E0%B8%B5%E0%B8%98%E0%B8%B24.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiUIj60yRhEKnExRFb_XZMP2B9PqYlg1JHwFBMtJhcY1Tvx29rEle4oiHBirJZYYzx0Nsajya9wXU2QD8W9yPXm-YyOTB7yAu_ClZr9TKeIBXnIhdyI7zcwrAdzs2If4c8sqqxecTy5D_z_0mJo305AfEe0pgZSU5C-HRl-nogZHGx1uNqkVX_7iBvk/s16000/%E0%B8%97%E0%B8%A7%E0%B8%B5%E0%B8%98%E0%B8%B27.jpg)
นายสรชัด สุจิตต์ ส.ส.สุพรรณบุรี เขต 1 พรรคชาติไทยพัฒนา กล่าวว่า ยินดีต้อนรับคณะศิษย์เก่าและครูเก่าโรงเรียนทวีธาภิเศก มาร่วมแสดงมุทิตาจิตและกราบไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ในจังหวัดสุพรรณบุรี ซึ่งเป็นกิจกรรมสำคัญกิจกรรมหนึ่งในการดูแลครูบาอาจารย์ ที่เคยประสิทธิ์ประสาทสั่งสอนวิชา ถือเป็นกิจกรรมที่ดี โดยเฉพาะศิษย์ทวีธาภิเศก ที่อยู่ในจังหวัดสุพรรณบุรี มาร่วมกิจกรรมด้วย และยังเป็นการส่งเสริมพัฒนาด้านแหล่งท่องเที่ยวของจังหวัดสุพรรณบุรี
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgN2wlnvG1DaTKeWzEIChYyTwofucMNS7RgvqKAS3XPwRLIzRg7Jfn4iXAsJTriZUJ42nLcsRncqEIUzoEeW9wL2uzcqtyZH7fJGWtRGDTXEDhgKfmNR0wCI20v9VqyN8RjJFJe5i6K6pwnb0DbE3DCUhylaf7T0Z5b-OD7okgCX_4n4RwPIgE16Vii/s16000/%E0%B8%97%E0%B8%A7%E0%B8%B5%E0%B8%98%E0%B8%B25.jpg)
ด้าน
นายศรีธรรม ราชแก้ว ปลัดจังหวัดสุพรรณบุรี ศิษย์เก่าฯ กล่าวว่า กิจกรรมวันนี้จะมีศิษย์เก่า ศิษย์ปัจจุบัน ครูเก่า รวมทั้งผู้บริหารปัจจุบัน และสมาคมศิษย์เก่าส่วนหนึ่งมาร่วมด้วย ทั้งนี้เพื่อส่งเสริมให้คุณครูที่เกษียณแล้ว มีการรวมตัวกันทำกิจกรรม ทำประโยชน์เพื่อสังคม และท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์
No comments:
Post a Comment