ปั่นปันกัน 2023 ปั่นจักรยานการกุศลระยะทาง 1,000 กิโลเมตร 8 วัน จากภูเก็ต สู่ กรุงเทพมหานคร เพื่อระดมทุนให้มูลนิธิด้วยกันเพื่อคนพิการและสังคมและเพื่อนำไปใช้ประโยชน์ในการจัดกิจกรรมเพื่อทลายข้อจำกัดในการเล่น กีฬา ภายใต้คอนเซ็ป ออลลิมปิก (Allympic) เพื่อเป็นต้นแบบให้ผู้จัดการแข่งขันกีฬาและสังคมได้เห็นการแข่งขันและการเล่นกิจกรรมร่วมกัน ของคนไม่พิการและคนพิการ ที่สามารถทำร่วมกันได้ และถือเป็นครั้งแรกในประเทศไทย โดยมีการแข่งขันกีฬาร่วมกัน ประกอบด้วย วิ่ง แบดมินตัน แชร์บอล จานร่อน หมากฮอส และปิงปอง นางสาว รุจิรพรรณ กล่าวทิ้งท้าย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi9W8aWduWnA-jINPh3jSdvy-7hh98RVOISVGxSxPmUWdn2_NlHasDObLve3ndSWp_RlnEHq1ddtnqkfQnMo7lKHUQwbwtNJCRZl7OfoWgpiu0Kq0PpITyxjNVWqQWUDeLZHpp3ijtYWJAfzDrqf8vWGMfbZK8BEE87w1V5pDlB7zP7q_9gnif_ucps/s16000/979611.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi5_nWvF6ADyforVVEJMMQQdKX0tqt0tJVTlNCbKZ2D_PBgBvkDdAOMXWUIbZTyHubsN8gZqUezMAMqx23_4LxHTncWFMvNNS42DJHJYWxSjKR1KS3RW5x1b8wxuDiePr2hQnrz6w8-C4JJczFab8v3xOPiBD3rXYtGM-1BcXMRpJaEQ9D_zkFKTfRj/s16000/979620.jpg)
ท่านชัชชาติ สิทธิพันธุ์ ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ได้ให้เกียรติมาเป็นประธานในพิธี กล่าวปิดโครงการปั่นปันกัน 2023 “ผมขอชื่นชมในปณิธาณและความทุ่มเทของโครงการปั่นปันกันและนักกีฬาทุกท่าน ในการระดมทุนให้มูลนิธิด้วยกันเพื่อคนพิการและสังคมในครั้งนี้ เพื่อสร้างโอกาสและเพิ่มพื้นที่ทำกิจกรรมกีฬาให้กับคนพิการ และไม่พิการ และสร้างต้นแบบการทำกิจกรรมร่วมกัน ทั้งยังสร้างความตระหนักรู้ให้แก่สังคมว่า ยังมีคนพิการอีกมากมาย ที่รอให้เราเปิดพื้นที่เพิ่มให้กับพวกเขา ได้มีโอกาสร่วมทำกิจกรรมและแข่งขันกีฬากับนักกีฬาทั่วไป ทั้งในพื้นที่กรุงเทพมหานคร และจังหวัดอื่นๆ ทั่วประเทศไทย และขอขอบพระคุณนักปั่นทุกท่านที่ได้เข้ามาร่วมปั่นเพื่อระดมทุนในครั้งนี้”
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjr97eAdy06K9aCvjLK3Vc3Vqa4o-m3TxuvKuCkpIYSA6mOZ2QjYDqtYl6xftKJXSiF1FxeLYOZEQfUmDZTxGo4kYOP_NemhwtZE2GTkvNl4bPG1AKul0wR9nYiBHli9KneCoMbiEyxLJGwIsEYUpaw7qRC1tmATTbZDz3s0UhWc07dzvbAt7DbtkNZ/s16000/979614.jpg)
อนึ่ง สำหรับท่านที่สนใจร่วมสนับสนุนโครงการ ท่านยังคงสามารถบริจาคเงินสนับสนุนของท่านผ่านทาง เทใจดอทคอม (taejai.com) ไปจนถึงวันที่ 15 กรกฎาคม 2566 นี้ และติดตามโครงการของเราได้ผ่านทางเฟสบุ้ค (
https://www.facebook.com/panpankunth )
No comments:
Post a Comment