![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgdJRJK-luZz1874zk-cXKmx8mSzi5mFIbNgo1FAvBa0pLnZgoNCk2iQkbMIUkh3LzToK4aqeMX5t5PGL7kPe001buu-aLutHPPPuoDHmp_6UWWs-WW4uWC9yb7vTvSdudU1YJf9NLKCaZVafw4JAYcs5Yv_JtbXJGPi56trANj1IvH16666dGmMnp9y_g/s16000/LINE_ALBUM_Prego%2020th%20Anniversary_%E0%B9%92%E0%B9%93%E0%B9%90%E0%B9%99%E0%B9%91%E0%B9%99_5.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj7CLWqZmiKbxW3gYgA_1lKtQLBmHSpPQGKPgXDZwojRN7yhUE3tcy70f8-7M_MjxovdjjixVSIV1Z0kTgv9ee64oloS4wkdL29RKdvLuCYVnO9gV5FfS4E4in0qFGoZEfryB1LMT9BpORApFh2zWSZSPjeh1ttkInQRQBefWXKz1OSIAJHYy3XXcw6uuU/s16000/LINE_ALBUM_Prego%2020th%20Anniversary_%E0%B9%92%E0%B9%93%E0%B9%90%E0%B9%99%E0%B9%91%E0%B9%99_12.jpg)
นับตั้งแต่วันที่ 18 กันยายน ปีพ.ศ. 2546 ที่ร้านอาหาร “เปรโก้” (PREGO) สาขาแรกเปิดตัวอย่างเป็นทางการ ณ โรงแรม อมารี เกาะสมุย ได้สร้างความประทับใจเรื่อยมาให้แก่ผู้ที่ชื่นชอบในอาหารอิตาเลียนรสชาติต้นตำรับแบบดั้งเดิม ที่ถูกปรุงด้วยวัตถุดิบคุณภาพสูง ภายใต้บรรยากาศการตกแต่งของร้านที่สร้างความรู้สึกเสมือนนั่งรับประทานอาหารอยู่ในประเทศอิตาลีท่ามกลางความรู้สึกที่เป็นกันเองและสนุกสนานซึ่งเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวของร้าน “เปรโก้” ( PREGO) จน “เปรโก้” (PREGO) ได้รับความนิยมและมีชื่อเสียงในฐานะร้านอาหารอิตาเลียนชั้นนำที่โด่งดังทั้งในหมู่คนท้องถิ่น และยังเป็นหมุดหมายของนักท่องเที่ยวทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติที่ต่างบอกต่อกันปากต่อปากถึงความอร่อยและต้องมาลิ้มลองให้ได้หากได้มาเยือนเกาะสมุยกับเมนูสูตรเฉพาะของ เชฟ มาร์โค บอสกาอินี (Chef Marco Boscaini) ที่ได้แรงบันดาลใจในการทำอาหารจากการเป็นลูกมือก้นครัวของคุณยายเมื่อครั้งสมัยยังเยาว์ ซึ่งได้ถูกนำมารังสรรค์ให้เป็นสูตรลับพิเศษของ “เปรโก้” (PREGO) ที่มีความโดดเด่นด้านรสชาติ ยืนยันได้จากรางวัลการันตีระดับโลก “เปรโก้” ถือได้ว่าเป็นร้านแห่งเดียวในประเทศไทยที่มีรีซอตโต (Risotto) ที่ได้รับการยอมรับว่าอร่อยติด 1 ใน 100 ของ Gallo Guide ทั้งหมดนี้คือความอร่อยและบรรยากาศที่ทางร้านภาคภูมิใจและอยากเชื้อเชิญให้ลูกค้าได้ลิ้มลองและสัมผัส
จุดเริ่มต้นของ “เปรโก้” (PREGO) เกิดจากวิสัยทัศน์และการมองเห็นโอกาสในการเติบโตของธุรกิจร้านอาหารอิตาเลียนแบบต้นตำรับในประเทศไทย ประกอบกับความประทับใจในรสมือของเชฟมาร์โค บอสกาอินี ในวันนี้ “เปรโก้” (PREGO) ซึ่งเป็นหนึ่งในแบรนด์ภายใต้ออนิกซ์ ฮอสพิทาลิตี้ กรุ๊ป (ONYX Hospitality Group) บริษัทชั้นนำในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ด้านการบริหารจัดการโรงแรม รีสอร์ท และเซอร์วิส อพาร์ตเมนต์ รวมถึงธุรกิจสปาและร้านอาหาร ดำเนินธุรกิจภายใต้วิสัยทัศน์ในการเป็น “The Best Medium-sized Hospitality Management Company in Southeast Asia” ได้มีการเติบโตอย่างต่อเนื่องในขณะที่ยังสามารถรักษาไว้ได้ซึ่งคุณภาพอาหาร และการบริการให้เป็นที่ประทับใจแก่ลูกค้ามาอย่างยาวนานในฐานะร้านอาหารอิตาเลียนโฮมเมดระดับพรีเมียม ปัจจุบันออนิกซ์ ฮอสพิทาลิตี้ กรุ๊ป ยังคงเดินหน้าในการพัฒนาแบรนด์ ”เปรโก้” (PREGO) อย่างต่อเนื่องเพื่อให้สอดคล้องกับความต้องการของกลุ่มเป้าหมายที่มีความหลากหลายและความชื่นชอบที่แตกต่างกันออกไป รวมถึงยังทำการต่อยอด แบรนด์ “เปรโก้” (PREGO) สู่แบรนด์ “เปรโก้ลิโน” (PREGOLINO) ซึ่งเป็นรูปแบบของแบรนด์“เปรโก้” (PREGO) ที่มีขนาดกะทัดรัดกว่า โดยปัจจุบันเปิดให้บริการ “เปรโก้ลิโน” (PREGOLINO) แห่งแรกแล้ว ณ โรงแรม อมารี ราญา มัลดีฟส์ และในอนาคตอันใกล้นี้ ออนิกซ์ ฮอสพิทาลิตี้ กรุ๊ป ยังมีแผนที่จะเปิด “เปรโก้” (PREGO) สาขาใหม่ เพื่อส่งมอบความอร่อยของอาหารอิตาเลียนสไตล์โฮมเมดระดับพรีเมียมนี้ ณ หาดกะตะ จ. ภูเก็ต ในปี 2567 อีกด้วย
คุณยุทธชัย จรณะจิตต์ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร ออนิกซ์ ฮอสพิทาลิตี้ กรุ๊ป บอกเล่าถึงที่มาและความสำเร็จที่น่าภาคภูมิใจของ แบรนด์ “เปรโก้” (PREGO) ในตลอดระยะเวลา 20 ปีที่ผ่านมา ซึ่งทั้งหมดนี้ถือได้ว่าเป็นสิ่งยืนยันได้ถึงความสำเร็จ ความมุ่งมั่น และการใส่ใจในคุณภาพความเป็นร้านอาหารอิตาเลียนสไตล์โฮมเมดระดับพรีเมียมของ “เปรโก้” (PREGO) ที่สร้างการยอมรับและครองใจลูกค้าทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติจากทั่วโลกในตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj5k5UsIR38JKirl6FTfBsEKYzU88ojut422AMGZF5z-OBT0MoTVRpIxX5FRfTWPEpN9bn2Xh9xtysK5ja6v80_jKTae6gpLEtTFqig_IvrYae5ifgHeVZMa26uCNuF_apSmmQM-j7Ep_N-iEbtL58RDKp6MpTKlD7ae8rqzqp3hd2g_FQTj8db2ReJYoY/s16000/LINE_ALBUM_Prego%2020th%20Anniversary_%E0%B9%92%E0%B9%93%E0%B9%90%E0%B9%99%E0%B9%91%E0%B9%99_4.jpg)
ร้านอาหารเปรโก้ ในประเทศไทย เปิดบริการทุกวัน
สาขาอมารี เกาะสมุย เปิดบริการ 12.00-24.00 น. สำรองที่นั่ง โทร. 099-028 -9378
สาขาอมารี วอเตอร์เกท กรุงเทพฯ เปิดบริการ 11.00-24.00 น. สำรองที่นั่ง โทร. 02-653-9000 ต่อ 353
สาขาอมารี พัทยา เปิดบริการ 12.00-23.00 น. สำรองที่นั่ง โทร. 038-418-419
No comments:
Post a Comment