![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiE79pix_MwaBYpT6MHbhYORYvu4scrQ4rvzw-qUHqrqoTM6flYs7tCx9mbVr0whBuXwc6arFh0vR6grdig9i-FIfwu2-ufG5yWZkrcoZz9dUJqS8zTCrAJB6fCwVhjYayN9Y9K6kyeJ55MkzEahHimlLJapu32BHl-XMbtCWbm9y1WEK2etbcWxAhBKMQ/s16000/946951.jpg)
กรุงเทพ 1 กันยายน 2566 – บริษัท ไทยไมโคร ดิจิทัล โซลูชั่นส์ จำกัด (“บริษัทไทยไมโคร”) (บริษัทที่ธนาคารไทยเครดิต จำกัด (มหาชน) ถือหุ้นในสัดส่วนร้อยละ 99.99) ร่วมกับตลาดศรีตรัง อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา นำร่องในการใช้ระบบ “ไมโครเพย์ช่วยเก็บ” ตัวช่วยเจ้าของตลาดในการบริหารจัดการค่าเช่าแผง ค่าน้ำ ค่าไฟ และค่าสาธารณูปโภคอื่น ๆ เพื่อลดต้นทุน ลดการถือเงินสด เพิ่มความรวดเร็ว และความสะดวกสบายในการทำธุรกรรมทางการเงินนายเสถียร อรัญดร เจ้าของตลาดศรีตรัง กล่าวว่า รู้สึกยินดีและขอบคุณบริษัทไทยไมโคร ที่ได้นำนวัตกรรมเทคโนโลยีใหม่ ๆ มาแนะนำให้ใช้ เพื่อช่วยเหลือเจ้าของตลาดในการบริหารจัดการค่าเช่าแผง เนื่องจากเมื่อก่อนตลาดจะต้องเก็บค่าเช่าด้วยเงินสดและจะต้องเก็บรักษาเงินสดไว้กับตัวเอง ทำให้ไม่ปลอดภัย หลังจากตลาดได้นำระบบ “ไมโครเพย์ช่วยเก็บ” มาบริหารจัดการค่าเช่า ซึ่งระบบจะเรียกเก็บค่าเช่าแผง ค่าน้ำ ค่าไฟ หรือค่าสาธารณูปโภคอื่น ๆ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjHi73oXBVeipbuDsz_rlubc7n6uez71zZz9FTQWMFroZImiseU4TP8oh47oNqjFXarI0tzP1W2_1PSOLjK70NzTk88c5GervyPND3i6NLVKBkYOSbFRAqZkZnd-S7AEv388GF_nlXuiWmgZSDpHjO6yJ__ip00AVorxjI4aTIoagfUarb8TDKEUcSR75I/s16000/946953.jpg)
“ผมจึงอยากเชิญชวนเจ้าของตลาดทุกท่านนำระบบ ไมโครเพย์ช่วยเก็บ ไปช่วยบริหารจัดการค่าเช่าแผง ค่าน้ำ ค่าไฟ และค่าสาธารณูปโภคอื่น ๆ เราจะได้มีเวลาเหลือไปคิดพัฒนาตลาดของเราให้ดียิ่ง ๆ ขึ้นไป” นายเสถียร กล่าวเสริม
No comments:
Post a Comment