![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiVy18MedAHzW8x_To3guCKfAk0mCPySQFmL7fV22CMGBpI0aFQreprtppaXOexSsjEpunqb7nWPwzES5mHrqqyttZSw4GXGoXcFRyUgHSdzbdbTR19KcH24DEsrDWQ3jmOq89WGzEYsE7XjzYwomRaphAUg9CCDqz_rEVGqLPU3-3sWVPMXubjjjO5/s16000/%E0%B8%82%E0%B8%A2%E0%B8%B04.jpeg)
เดอะมอลล์ กรุ๊ป ขานรับนโยบาย 'กระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม' สนับสนุน กรมควบคุมมลพิษ เข้าร่วมเป็นเครือข่ายภาคีประกาศเจตนารมณ์ในการเก็บรวบรวมของเสียอันตรายจากชุมชนในพื้นที่กรุงเทพมหานครและ 76 จังหวัดทั่วประเทศ โดยมี ณัฐศมน วงศ์กิตติพัฒน์ ผู้อำนวยการใหญ่การตลาด เป็นผู้แทนบริษัท เดอะมอลล์ กรุ๊ป จำกัด ร่วมลงนาม พร้อมนำจุด Drop Off ต้นแบบในการทิ้งของเสียอันตรายจากชุมชน มาร่วมให้ความรู้ในการคัดแยกขยะของเสียอย่างถูกวิธีจากต้นทาง นำร่องรับขยะของเสีย 4 ประเภท ได้แก่ หลอดไฟ ถ่ายไฟฉาย ภาชนะบรรจุสารเคมี และซากโทรศัพท์เคลื่อนที่และอุปกรณ์ต่อพ่วง เพื่อป้องกันการรั่วไหลของสารเคมีไปยังสิ่งแวดล้อมส่งผลต่อสุขภาพของคนในชุมชน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEinBMVLy2C68v37e1-ztL2fP72UqbyWZM2Xbu0MaaTDi357O0m4IwL7m6nMMYQUmKoIC4ru2cHmXmzSI1nu758-jssMljPO-bb_4NjD4q1uyZlIiBkYnUoQGxFc9BRGK2T_H6eW9BIojUY5L33JTRQpgOWRxiV2wlgFF_U-YXiB82srRZz2x3Rvbgvr/s16000/%E0%B8%82%E0%B8%A2%E0%B8%B01.jpeg)
No comments:
Post a Comment