![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjynA8rhkstUSFfOCvZ4Rpv8Gq5d8o-qT-qvXsAQkG9jbkfZO1wFJiVN5Guzm6vC4uOwHP2mPZjPgRd4m4D_Oitpk2h9RqEfB5p2so7XxABQPX2i-w_Z57kNrERPecMA59VUc_EJvQVJtH0MJKrIELxZSfzQbszo8Ldh7xPLcvMWGfR44vtMOspQ_XY/s16000/N75U3izQ.jpg)
วงรอยัลแบงค์คอกซิมโฟนีออร์เคสตร้า ในพระอุปถัมภ์สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าสิริวัณณวรี นารีรัตนราชกัญญา นำเสนอบทเพลงของคีตกวีเอกชาวเยอรมันในยุคโรแมนติก เฟลิกซ์ เมนเดลโซน ด้วยบทเพลงโหมโรงที่มีชื่อเสียง “รุย บลาส” นำเข้าสู่บทเพลงคอนแชร์โตสำหรับไวโอลิน เปียโน ในบันไดเสียง D ไมเนอร์ โดยสองพี่น้องชาวเยอรมัน นิคลาส ลิเพอร์ ไวโอลิน และนิลส์ ลิเพอร์ เปียโน ปิดท้ายรายการด้วยมิดซัมเมอร์ ไนท์ดรีม จากวรรณกรรรมของวิลเลี่ยม เช็คเปียร์ ในวันศุกร์ที่ 17 มีนาคม ณ หอประชุมใหญ่ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศ การแสดงในครั้งนี้ประสบความสำเร็จโดยความสนับสนุนของ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย บีกริม โดยการสนับสนุนของเมืองไทยประกันภัย กรุงเทพดุสิตเวชการ คิงเพาเวอร์ บุญรอดบริวเวอรี่ ธนาคารไทยพาณิชย์ มูลนิธิเอสซีจี กลุ่มบีเจซี กลุ่มเซ็นทรัล คุณสมกมล จิราธิวัฒน์ ผู้อำนวยการอาวุโส บริษัท กลุ่มเซ็นทรัล จำกัด เป็นผู้มอบดอกไม้
No comments:
Post a Comment