![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg6lulT-kHkn9eBUdC6U5tNoq4k9XiWi5UH9ot3kp1APqoiQmz5BU5GAKrQXATT_0ERf7_jXLdfCHrCaCHlZbJ7FanT5BEyvIGBokhUVS1mh5NEzHZ3NTi5tYnQ-1head-2dB590n3s3WACnrGCpcpTF5HPZeo8vwk8s_aHmlFvSycqhkeMp_cYGqjn/s16000/%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%86%E0%B8%B07.jpg)
วันที่ 3 มีนาคม 2566 เวลา 14.00 น. สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก โปรดประทานพระบรมสารีริกธาตุ จำนวน 99 องค์ เพื่อเชิญไปประดิษฐานเป็นการชั่วคราว ณ มณฑลพิธี ลานคนเมือง ศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร ในงานส่งเสริมพระพุทธศาสนา เนื่องในเทศกาลวันมาฆบูชา พุทธศักราช 2566 ระหว่างวันที่ 4 – 6 มีนาคม 2566 เพื่อให้พุทธศาสนิกชนได้สักการบูชาเพื่อความเป็นสิริมงคล โดยมี นายชัยพล สุขเอี่ยม อธิบดีกรมการศาสนา เป็นผู้เข้ารับประทานพระบรมสารีริกธาตุ พร้อมด้วยคณะผู้บริหารกรมการศาสนา ณ พระวิหาร วัดราชบพิธสถิตมหาสีมาราม
No comments:
Post a Comment