![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjZ9XbLj-Dd6ok9yTh7Dbzeb4XRDgc_SXWV24EqFp6GWyoANCLs4NN2OhD-C6QKF0u_G4KgabkCfdGQd2pI_OEwg_S9Kzj-mSMMD7Vq2Pcjgr5D_EaRIbsFk95mBA_Qy0Q77Ke4uEFYgWky1MC9Ed_T8cLG-yyqN4Vld5gQeCCNKaIoTkrIdpvodt0j4hE/s16000/%E0%B9%82%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%87.jpg)
สถานีตำรวจภูธรโนนสัง และ สถานีตำรวจภูธรศรีบุญเรือง จังหวัดหนองบัวลำภู ร่วมกับเครือข่ายงดเหล้าจังหวัดหนองบัวลำภู และเครือข่ายองค์กรงดเหล้าภาคอีสานตอนบน นำข้าราชการตำรวจ กล่าวปฏิญญาตนงดเหล้าเข้าพรรษา เนื่องในโอกาสพระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดี ศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว พระชนมพรรษา 71 พรรษา และเป็นการดำเนินกิจกรรม “วันงดดื่มสุราแห่งชาติ เทศกาลสุขปลอดเหล้า งดเหล้าเข้าพรรษา” ประจำปี พ.ศ.2566
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgSnwhqT5qRhyjJ4BeQCYzB7ToKufOsGIq4g_rakZmuRo-_aBbIgAB5HnMkHmw9l60G8aBBX0fnXhXWo3at8FIhmjLwBBV-QhT2FTVgdS-4edtR9p1N_8a55CmB51zoU2fxWTh8hFu8xL080L0HTUHC411z6-1W7faQAFf-p9XY2XjzHL6SCt5tOaCGkZI/s16000/%E0%B8%9E.%E0%B8%95.%E0%B8%AD.%E0%B8%81%E0%B8%A4%E0%B8%A9%E0%B8%93%E0%B9%8C%20%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%82%20%E0%B8%9C%E0%B8%81%E0%B8%81.%E0%B8%AA%E0%B8%A0.%E0%B9%82%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%87%20%E0%B8%88.%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B8%A5%E0%B8%B3%E0%B8%9E%E0%B8%B9.jpg)
ด้านพ.ต.อ.สุมิตร นันสถิตย์ ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรศรีบุญเรือง จ.หนองบัวลำพู กล่าวว่า ทางสถานีตำรวจภูธรศรีบุญเรือง จังหวัดหนองบัวลำภู ได้นิมนต์ท่านเจ้าคุณพระครูปริยัติโชติกา เจ้าคณะอำเภอศรีบุญเรือง ออกรับบิณฑบาต ข้อความการตั้งใจ ลงนามปฏิญาณตนงดเหล้าเข้าพรรษาของกำลังพล ที่เข้าร่วมโครงการจำนวน 120 นาย ซึ่งเป็นโอกาสที่ดี ที่จะร่วมโครงการฯ เพื่อรณรงค์ให้กำลังพลมีสุขภาพกายใจที่ดี เคยได้มีการพูดคุย ชวนให้เกิดการลด ละ เลิกในเทศกาลงดเหล้าเข้าพรรษา ทั้งนี้เป็นผลดี เพื่อเตรียมความพร้อมและลดความเสี่ยงในการในการปฏิบัติหน้าที่ของกำลังพล
ส่วนนางสาวประนันทกิจ เกณสาคู ผู้ประสานงานเครือข่ายงดเหล้า จังหวัดหนองบัวลำพู เปิดเผยว่า กิจกรรมในครั้งนี้ได้รับการสนันสนุนจากท่านผู้ว่าราชการจังหวัดหนองบัวลำภู เครือข่ายองค์กรงดเหล้าภาคอีสานตอนบน และเครือข่ายองค์กรงดเหล้าจังหวัดหนองบัวลำภู โดยผู้ที่สามารถงดเหล้าครบพรรษา ระยะเวลา 3 เดือน จะได้รับเกียรติบัตร “คนหัวใจหิน” งดเหล้าครบพรรษา ในกิจกรรม เวทียกย่องเชิดชูเกียรติ ซึ่งลงนามโดยผู้ว่าราชการจังหวัดหนองบัวลำภู และผู้จัดการ สำนักงานเครือข่ายองค์กรงดเหล้า(สคล.) เพื่อเป็นขวัญ และกำลังใจให้สำหรับผู้ที่ตั้งใจ ลด ละ เลิกเหล้าในปีนี้
No comments:
Post a Comment