แบรนด์เจ.ดี.พูลส์เดินหน้าผนึกพลังพันธมิตรต่างประเทศยกระดับเทคโนโลยีและผลิตภัณฑ์สระว่ายน้ำ บุกยุโรปเซ็นสัญญาบริษัทชั้นนำของเยอรมนีเป็นตัวแทนจำหน่ายระบบบำบัดน้ำและอุปกรณ์ทันสมัยตอบโจทย์ลูกค้าคนไทยทุกระดับ
นายธนูศักดิ์ พึ่งเดช ประธานกรรมการบริหารและกรรมการผู้จัดการ บริษัท เจ.ดี.พูลส์ จำกัด เปิดเผยว่าเมื่อช่วงปลายเดือนพฤศจิกายนที่ผ่านมา ได้เดินทางไปประเทศเยอรมนีเพื่อพบกับนายเซดริก เมเยอร์-เคลงค์ ประธานกรรมการบริหาร บริษัท เคโมฟอร์ม หรือซีเอฟกรุ๊ป(CF Group) ซึ่งเป็นกลุ่มธุรกิจทางด้านเคมีภัณฑ์และอุปกรณ์สระว่ายน้ำที่มีบริษัทในเครือมากกว่า 70 บริษัทในเยอรมนี ฝรั่งเศส และหลายประเทศในยุโรป โดยได้มีการลงนามร่วมให้บริษัทเจ.ดี.พูลส์เป็นตัวแทนจำหน่ายพิเศษ ระบบบำบัดน้ำและอุปกรณ์สระว่ายน้ำของซีเอฟกรุ๊ปในประเทศไทย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiUbrqFrJ8KoOop35g2P4LBrIP94RHCdHA_vM5fSHukhrLXqe269fqTR2BHq97qbpr8pF1Minj7D_FBGhNbm3WtBg95-YTx3KRCKGV5fS0DW6EQ79llEdoUSF4K7y3WbQZ0ZfJgfqUtvIUZ8WsHaUdGCw7A2ZZVSD4NbhZVVqWR5PG0l34yDyjt8Nmkyn5k/s16000/1702448222276_copy_1024x683.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjvfhv_5NdtNTHfelakr7tducEohTbEFGzsfP_TNYMjFhvKLCSxb6-SWagSQAHR4h_QAZTfWwwbbun434FRgUKh6YjWIaFWQXrP3Xp8Ljk89ycSnl8Vu_nHz7eUFU8F_bD1R95rPgXWxIgn01XV0-QdUVWuSHegAnveJGeZ8WoWGN09znS4JcDQD0LyHJuZ/s16000/1702448224235_copy_1024x683.jpg)
ในโอกาสเดียวกันนี้นายธนูศักดิ์เปิดเผยว่าได้ร่วมลงนามกับนายราล์ฟ ซีเกลอร์ กรรมการผู้จัดการ และนายอันเดรียส ชมิดท์ รองกรรมการผู้จัดการ บริษัทไดโนเทค( dinotec GmbH) ซึ่งอยู่ในเครือซีเอฟกรุ๊ป โดยมอบหมายให้บริษัทเจ.ดี.พูลส์เป็นตัวแทนจำหน่ายระบบบำบัดน้ำสระว่ายน้ำและผลิตภัณฑ์ของไดโนเทคในประเทศไทย
ไดโนเทคก่อตั้งในปี 2014 เป็นผู้ให้บริการชั้นนำด้านเทคโนโลยีสระว่ายน้ำและการบำบัดน้ำทั้งในเยอรมนีและยุโรป เชี่ยวชาญด้านระบบการฆ่าเชื้อโรค เป็นผู้ออกแบบระบบการผลิตคลอรีนเหลวขนาดเล็กในพื้นที่ใช้งานที่มีขนาดจำกัดในสระว่ายน้ำทุกขนาดตั้งแต่สระขนาดเล็กในบ้านจนถึงสระมาตรฐานโอลิมปิก พร้อมระบบการควบคุมและตรวจสอบคุณภาพน้ำแบบเรียลไทม์ผ่านแอพพลิเคชั่น โดยพิสูจน์แล้วว่าเป็นระบบที่มีประสิทธิภาพดูแลรักษาง่าย ช่วยประหยัดค่าใช้จ่าย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjzpiyUf8HdTC5nbxedLm1ySrRgMwkViMa2xOSFeVzt0wUbu55kXLSl3LzrPxHhkwlcPRsgmNf_XrclYdrEPgLkjgPw9qD-9RbL7rr0b-fM_NmNPZYqdAHRly3u2OV2zTvK_TBLx-ot4lRQxqPQW0SwZp6S55oWuiA1im9XwiJRmtAm3h7sQ7_GkQEDifNy/s16000/1702448226048_copy_1024x683.jpg)
ในโอกาสเดียวกันนี้นายธนูศักดิ์ได้เข้าร่วมชมงาน Piscina & Wellness Barcelona กรุงบาร์เซโลนา ประเทศสเปน ซึ่งเป็นงานแสดงสินค้าเกี่ยวกับ พี่พักอาศัย สุขภาพ และสระว่ายน้ำ ที่จัดขึ้นทุกๆ 2 ปี เป็นเวทีกลางสำหรับมืออาชีพและบริษัททั่วโลกเพื่อแลกเปลี่ยนความคิด หารือ เริ่มต้นธุรกิจ และรับทราบข้อมูลเกี่ยวกับแนวโน้มของอุตสาหกรรมในปัจจุบัน ซึ่งในงานยังได้พบปะทั้งบริษัทที่เป็นพันธมิตรทางธุรกิจกันอยู่แล้ว อาทิ Haogenplast, Speck pumps, Signa Pool, Proteam เป็นต้น โดยบริษัทเหล่านี้ยังมีโอกาสได้ร่วมต่อยอดธุรกิจกับเจ.ดี.พูลส์ในอนาคต
No comments:
Post a Comment