โลตัส พร้อมด้วย ททท. ในฐานะให้การผู้สนับสนุน ตลอดจนพันธมิตรชั้นนำ ยกขบวนร้านดังระดับ มิชลินและสตรีทฟู้ดชื่อดังกว่า 25 ร้านค้าของประเทศไทย เดินสายออกบูธในงาน “ฟู้ดติดดาว” ซึ่งจัดขึ้น ณ หัวเมืองท่องเที่ยว 5 ภูมิภาคทั่วไทยในโลตัสสาขาพิเศษทั้ง 10 แห่ง เพื่อเติมเต็มการเป็นจุดหมายปลายทางความอร่อย เอาใจนักชิมอาหารและอาหารสดคุณภาพสูง
สำหรับบรรยากาศการจัดงาน “ฟู้ดติดดาว” ณ หัวเมืองท่องเที่ยว 5 ภูมิภาคทั่วไทย ได้มีการขนขบวนพันธมิตรร้านอร่อยชื่อดังระดับมิชลิน อร่อยกับเชฟ และร้านสตรีทฟู้ดชื่อดังรวมกว่า 25 ร้านค้า ตระเวนโรดโชว์ออกบูธจำหน่ายอาหาร ในโลตัสสาขาพิเศษ 10 แห่ง ทั้งในกรุงเทพฯ และเมืองท่องเที่ยว 5 ภูมิภาค ได้แก่จังหวัด กรุงเทพมหานคร, เชียงใหม่, พิษณุโลก, อุบลราชธานี, พัทยาเหนือ, นครราชสีมา, กระบี่, จันทบุรี และภูเก็ต เพื่อเปิดประสบการณ์แบบ Amazing Thailand สัมผัสรสชาติความอร่อยหลากสไตล์ของเมนูอาหารไทยอันเลื่องชื่อ พร้อมโชว์การทำอาหารจากหลากหลายเชฟชื่อดัง![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjshS26GvGJJu9lbJQHerQqmu59IJl3E1-Mw2RxUHrgyxJaIXKTo_gx4-4L59FhjuNY-qDhT51_cUBAdcZcWsqyqbsYPucpnNFd4fktaPyxp_mmyp7NhieiLqXGhCC1sU2ClWh-SYjMMhgbjcdSbmMw0jKAFbZT8_pS8fYZ31e2nVCXKw7Ab1TTelZDX1c/s16000/lo18.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjHmajzqJ96LZXFFnxfN6UnXyzOeO7irM856DBvaN6udlmCd8P_PgMAdPshl2TLph9aR-Z7La8rDBnh0CRVApP-IeYTMwUhpKhgcRTOvpjklhcgft9hNB4fnpmzsVNe3uIQoyRnBAbiLbRAJNDsMRrd8Bo47GX_fg4lKoZmftnxLLR461haRykexf4RxBw/s16000/lo13.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjshS26GvGJJu9lbJQHerQqmu59IJl3E1-Mw2RxUHrgyxJaIXKTo_gx4-4L59FhjuNY-qDhT51_cUBAdcZcWsqyqbsYPucpnNFd4fktaPyxp_mmyp7NhieiLqXGhCC1sU2ClWh-SYjMMhgbjcdSbmMw0jKAFbZT8_pS8fYZ31e2nVCXKw7Ab1TTelZDX1c/s16000/lo18.jpg)
โดยการผนึกกำลังระหว่างโลตัส และททท. ตลอดจนพันธมิตรชั้นนำ และร้านดังระดับมิชลินในครั้งนี้ เพื่อตอกย้ำการเป็นจุดหมายปลายทางสำหรับอาหารและอาหารสดคุณภาพสูง โดยมีสินค้าอาหารที่หลากหลาย ซึ่งคัดสรรจากแหล่งวัตถุดิบที่ดีที่สุดในประเทศไทย ตลอดจนเครื่องปรุงอาหารที่มีคุณภาพดีที่สุด ตอบโจทย์ทุกไลฟ์สไตล์การรับประทานอาหารอร่อยของทุกคน โดยมีร้านดังระดับมิชลินชื่อดังจากทั่วประเทศ ที่ร่วมตระเวนมอบอรรถรสความอร่อย อาทิเช่น ร้านเจ๊แดงสามย่าน ซึ่งถือเป็นการร่วมขบวนความอร่อยออกต่างจังหวัดเป็นครั้งแรก,
ร้านโจ๊กก๊วยจั๊บต้มเส้นบัตรคิว, ร้านข้าวหน้าไก่ 5 แยก, ร้านหมก ชื่อดังจาก จ. อุบลราชธานี, ร้าน ก.พานิช ข้าวเหนียวมูนชื่อดัง และยังมีร้านสตรีทฟู้ดเจ้าเด็ดอีกมากมาย ที่มาร่วมมอบประสบการณ์ความอร่อยในครั้งนี้ เพื่อให้คนในพื้นที่ทั้ง 5 ภูมิภาคได้สัมผัสประสบการณ์การรับประทานอาหาร สร้างความอิ่มอร่อยสุดประทับใจไปพร้อมกัน
No comments:
Post a Comment