ทัพเรือภาคที่ 3ร่วมกับชมรมนิสิตเก่าม.เกษตรฯ จ.ภูเก็ต-พังงา จัดกิจกรรมเพื่อสังคม ณ เกาะราชาใหญ่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhrW60TQUS4sAfJIP3OJBJ2vuzX4kiedWuKFUuafUS8JCTOhisLmVQ7QRL42oMKgp2n5fwwegfHq4vlzORpRP-HSTfw4PrGZ9YodoKgrqTJZt4kuAjcvTbpTvBsKRU7EUEYsLZNbhIyn03hFaOAvF_KZZd2DiKYli-wjxwRs62BGa4H4_widxx_RljKTiaP/s16000/1696772822982_copy_1024x682.jpg)
เมื่อวันที่ 7 ตุลาคม 2566 ทัพเรือภาคที่ 3 ร่วมกับชมรมนิสิตเก่ามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ จ.ภูเก็ต – จ.พังงา จัดกิจกรรมปล่อยลูกเต่าทะเลคืนสู่ธรรมชาติตามโครงการอนุรักษ์พันธุ์เต่าทะเลของกองทัพเรือ และร่วมกันเก็บขยะชายหาด ณ เกาะราชาใหญ่ ต.ราไวย์ อ.เมืองภูเก็ต จ.ภูเก็ต
การจัดกิจกรรมดังกล่าวเป็นการสร้างแรงบันดาลใจ และปลูกฝังจิตสำนึกในการรักษ์ธรรมชาติ และสิ่งแวดล้อม ให้กับผู้เข้าร่วมกิจกรรม โดย พลเรือโท สุชาติ ธรรมพิทักษ์เวช ผู้บัญชาการทัพเรือภาคที่ 3 และพลเรือตรี พงษ์มิตร ณรงค์กูล เสนาธิการทัพเรือภาคที่ 3 ได้เดินทางไปร่วมกิจกรรมนี้ด้วย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh4PAmuMS2W7UuR-Gd3TAqoHEwcGIDRGNh_nuTemmM2L-hunj1_PcH-owC3qmu3xR6Bc__74jlgWXpYRbNnfHcBEiIy33rkeJf2PVmrM_uABnGaBwjsTOX1lk9zAm6LU_nTpzQnLLAOeDQ0bG3Ik28Ty97jIUePt7f_2ivLZ_7y9gy6NWy04vY0fQm08F8H/s16000/1696772828287_copy_1024x682.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEipkfEAcuOoTAHIOQCwXnVdO-C2x3faHAWqw3R3w3oYtdy0qoNI9pSbIsbtLQLxxDCPEsjlWnuSUIONhG3iEJ2_iUHMdHq6-KzBaUWIgyffY_5WZTVByDBrGu4HMuTViyCQm4ZYNuaO9QkEyt1v6lOwrq9Z_EB57Yl3zta3FSBfJJelW4CIY7eIdCTS-J9R/s16000/1696772811334_copy_1024x682.jpg)
นอกจากนี้ยังได้จัดกำลังพลของเรือ ต.111 ที่ลาดตระเวนอยู่ในทะเล ได้แวะจอดเรือที่เกาะราชาใหญ่ และจัดกำลังพลเข้าร่วมกิจกรรมนี้ด้วย
No comments:
Post a Comment